金灵异

找回密码
 立即注册

搜索

《麻辣女教师》中的台词

发表于 2018-11-26 08:12:14 | 显示全部楼层 |阅读模式
  คุณหญิงกุหลาบ:  นี่แหละนะ หัวอกของคนเป็นครู ต่อให้ใส่หน้ากากนางยักษ์ แต่หัวใจก็เป็นทองคำ คนที่ไม่ใช่ครูเนี่ยะ  จะไม่รู้สึกหรอก ว่าในขณะที่ตีเด็กและต้องไปนั่งร้องไห้ ความรู้สึกเป็นยังไง

สมบัติ: หนูดีใจค่ะที่ท่านเข้าใจหนู ท่านต้องช่วยหนูนะคะ

คุณหญิงกุหลาบ: จ้า ส่งชื่อไปแล้ว กระทรวงจะยอมหรือเปล่าก็ไม่รู้

สมบัติ: หนูไหว้ละคะ หนูขอร้องไห้เด็กผู้ชายทั้งหมดได้มีสิทธิ์สอบ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น  หนูยินดีรับผิดชอบทั้งหมด เพราะเรื่องทั้งหมดที่เกิด มันเป็นความผิดหนูเองค่ะ หนูเป็นครูฝ่ายปกครอง หนูอยู่ในเหตุการณ์นั้น แต่หนูไม่สามารถแก้ไขปัญหาให้มันจบลงได้ด้วยดี ถ้าจะต้องมีคนได้รับโทษ ต้องเป็นหนูค่ะ ไม่ใช่เด็กๆพวกนั้น

คุณหญิงกุหลาบ: ได้อย่างก็ต้องเสียอย่างนะ สมบัติ

สมบัติ: ค่ะ  เพียงแต่ให้เด็กๆได้สอบ หนูยอมค่ะ

คุณหญิงกุหลาบ: เอาเถอะ ฉันจะทําบันทึกไปกระทรวงให้ แต่ผลจะเป็นยังไงฉันยังบอกไม่ได้นะ สมบัติ เธอเป็นครูที่ดี ฉันภูมิใจใน?ตัวเธอจริงๆ

*滑块验证:
您需要登录后才可以回帖 登录 | 立即注册

本版积分规则

本站所有内容均来自网友分享,不代表本站任何观点。

© 2019 jinfopai.com

快速回复 返回顶部 返回列表